KikA's house
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Dreams !!!!!!!!!!

2 posters

Go down

Dreams !!!!!!!!!! Empty Dreams !!!!!!!!!!

Bài gửi  Admin Wed Jul 20, 2011 1:33 am

Đang ngồi coi film thì tự nhiên trong đầu mình nảy ra 1 thứ , không biết gọi là cái gì nữa , chỉ mới là ý tưởng thôi , nhưng phải viết ra ngay không khéo sau này mình quên mất >< . Đây là một mô hình cảnh sát mà mình vừa nghĩ ra , mình luôn đặt ra câu hỏi tại sao CA lại bay bị ghét như thế ? Quan liêu ? Tác phong ? ,ngay cả mình đôi lúc cũng tự chửi những đồng nghiệp tương lai , cả mình mà còn không thể chịu đựng nổi tác phong của mấy đồng chí đó thì làm sao người dân có thể chịu được => Bị chửi là chó ** là đúng rồi . Mình tin nếu ý tưởng của mình được thực hiện thì mọi người sẽ nhìn CA với ánh mắt khác . Theo mình thì phải thay đổi những cái nhỏ nhặt trước thì mới có thể thay đổi được những cái lớn lao hơn . Mô hình sẽ được thay đổi như sau :
-Sẽ gộp từ 5-6 phường lại thành 1 cụm , tùy diện tích và dân số của mỗi nơi sẽ gộp theo cách khác nhau , mình nghĩ như vậy sẽ tiện quản lý . Lấy 1 nơi làm trung tâm thì việc đi làm nhiệm vụ sẽ dễ dàng hơn . Sẽ tăng cường tuần tra các tuyến đường , lập những trạm kiểm soát xe hơi ( Vì xe hơi đang dần dần xuất hiện càng nhiều trên đường xá VN , có thể hạn chế việc vận chuyển hàng lậu bằng xe hơi ) Thiết lập việc tuần tra tuyến đường bộ , các con phố , hẻm , kiểm tra chứng minh thư nếu thấy nghi ngờ có thể giúp phát hiện ra những đối tượng truy nã , với khách nước ngoài sẽ kiểm tra hộ chiếu , có thể phát hiện ra những đối tượng làm chui ở VN ( Giống như tụi Mỹ đen vậy ) . Cảnh sát tuần tra sẽ được chia thành từng nhóm tuần tra , mỗi nhóm 2-3 người , có thể viết giấy phạt các xe hơi nếu đậu trái phép ( Sẽ hạn chế được việc mấy bác giao thông nhận hối lộ hehe ) , sẽ không có mấy bạn trật tự đô thị luôn ( Vì mình cực kì ghét những chú đó , 10 thằng thì hết 8 thằng là không có học rồi , nên bị dân ghét là phải đạo ) . Sẽ tiết kiệm được những khoảng tiền kha khá cho ngân sách nhà nước Very Happy , nếu nước mình làm được tới đây thì chắc chắc hình tượng xấu của mọi người với chiến sĩ CA sẽ tốt hơn , và trật tự xã hội sẽ an ninh hơn vì theo mình muốn có nền kinh tế tốt thì nền chính trị phải thực sự vững chắc .
-Lớn lao hơn một tí là đổi mới mô hình tuyển sinh của ngành CA , chiến tranh đã qua lâu rồi , có một số người muốn vào CA nhưng bị vấn đề lý lịch gia đình như có người theo Ngụy , có án tử hình , tù tội .... nên không thể làm CA được , theo mình thì ai làm nấy chịu, không nên vì những chuyện đã thuộc về quá khứ mà ảnh hưởng đến tương lai của các thế hệ con cháu . Sẽ giảm thiểu số lượng " Sếp " lại , tăng nhiều số lượng lính hơn , 1 rừng không thể có 2 hổ , đó là câu châm ngôn mà mình thấy là đúng . khi quá nhiều " Sếp" thì sẽ bất đồng về ý kiến , quan điểm , sẽ ảnh hưởng đến toàn bộ quá trình làm việc . Theo mình thì " Sếp " phải là một người bản lĩnh , có khả năng đưa ra quyết định , có trình độ .... chứ không như những ông sếp bây giờ , chỉ giỏi ăn với nhậu , nói mấy ổng ra chạy 1 KM thôi cũng đã là 1 vấn đề rồi . Những suy nghĩ của mình khác với những thế hệ trước đây , để có thể giữ vai trò lãnh đạo thì không nhất thiết phải làm lâu thì mới lên sếp được , mình rất thích tư tưởng của người Mỹ , chỉ chú trọng năng lực , không chú trọng tuổi nghề , thâm niên , người làm được việc sẽ được thăng tiến , người nào không cố gắng , nỗ lực thì cứ mãi mãi làm lính . Đó là cải cách thứ 2 của mình . Nếu lên được tới đây thì mình tin chắc VN sẽ hùng mạnh hơn bây giờ gấp chục lần .
-Bên cạnh đó là cải thiện về mức lương và ưu đãi của các chiến sĩ CA , mình thấy CA là một nghề rất cao cả , dùng sinh mạng để phục vụ nước nhà , nên phải có một mức ưu đãi trong xã hội như không phải đóng thuế thu nhập cá nhân , miễn phí tiền bệnh và thuốc ( Cái này đã có rồi , chỉ nhắc lại thôi Very Happy ) , nên được tham gia đầu tư để tăng thêm thu nhập cá nhân ( Cái này thì phải đóng thuế nè ) như đầu tư cổ phiếu , nhà đất ..... Không nên quá cứng nhắc mà phải biết linh hoạt . Tại sao CA lại ăn hối lộ , đơn giản là vì tiền lương hằng tháng không đủ , vậy cách đơn giản nhất là cải thiện mức lương và chế độ ưu đãi sẽ hạn chế được tình trạng đó . Tới được mức này mình nghĩ gần đạt tới chữ Perfect rồi Very Happy
Đó là nhìn chung mô hình chiến lược của mình , chỉ cần có cơ hội thì mình sẽ cố gắng vươn lên và thực hiện nó , kiến thức của mình bây giờ vẫn chưa đủ để hoàn thiện mô hình này , mong sao mau chóng nhập học CA để mình có thể bổ sung những điều còn thiếu . Mô hình này còn nhiều điều nữa , nhưng buồn ngủ quá , để rảnh thì sẽ viết chi tiết hơn . Cục cưng ơi , em sẽ không phải thất vọng vì đã chọn anh đâu , rồi một ngày em sẽ thấy hãnh diện vì đã chọn anh , yêu ngốc lắm đó ngốc ơi :X .

Admin
Admin

https://akkd.forumvi.com

Dreams !!!!!!!!!! Empty Re: Dreams !!!!!!!!!!

Bài gửi  shinotrung Thu Jul 21, 2011 11:04 pm

Chú cho ý kiến vậy thôi chứ ko phải bác bỏ gì ý kiến của con. Thật là không đơn giản như mình nghĩ bởi vì nếu 5 6 phường mà họp thành 1 cụm rất khó quản lí được..có thể 1 phường nó dài đến 2 3 tuyến đường trong ngõ hẻm gì nữa..vì nó quá nhiều như vậy nên mới phải chia là nhiều khu vực do nhìu cấp có quyền quản lí từng khu vực như thế nó sẽ dễ hơn. Ví dụ với con nhà chú p25 thôi là 3 4 tuyến đường cảnh sát rất khó quản lí được như vậy...nếu gọp lại ít nhất cũng phải vài chục tuyến đường như vậy thật sự nó rất là rộng và rất khó quản lí có khi mất an ninh đô thị sẽ gây những điều khó tránh khỏi..
Thứ 2 là thí dụ gộp lại nhưng trụ sở chỉ để đc một nơi nếu xảy ra tranh chấp thì có lẽ công an sẽ tới ko kịp...nếu tới kịp thì mọi chuyện cũng xong hết rồi. Theo chú nghĩ nếu gộp lại phải được sự thống nhất của các phường kế bên giải quyết ko thỏa đáng có thể gây ra những sai phạm. VÌ vậy chú nghĩ nên chia làm nhìu phường như vậy xem xét tình hình các phường rồi thông báo gửi cấp trên yêu cầu giải quyết các vấn đề . Các CA của các phường phải thống nhất mới được nên có sự hổ trợ về mọi phương diện để đảm bảo an ninh ở phường cũng như quận của mình..
Còn thu phí xe hơi gì thì chú không có gì để nói...vì tình hình tài chính nước mình thì cái đó cũng hơi khó cho mình nhưng nghĩ đc như vậy là oki rồi..Chú chỉ góp ý vậy thôi ko có ý bác bỏ gì kế hoạch của con..
shinotrung
shinotrung

Bài gửi  Admin Fri Jul 22, 2011 11:05 am

Không gì đâu chú , nhiều ý kiến thì tốt nữa , con đã nghĩ đến việc mà chú nói rồi , đã tìm được phương pháp rồi , con se4khong6 để mấy bác CA ăn không ngồi rồi đâu Very Happy

Admin
Admin

https://akkd.forumvi.com

Bài gửi  Sponsored content

Sponsored content