KikA's house
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

18/4

Go down

18/4            Empty 18/4

Bài gửi  Admin Thu Apr 18, 2013 4:01 pm

Con người sống vì cái gì ??? Vì tiền, địa vị, danh vọng, quyền lực, tình yêu hay đơn giản là chỉ sống để hít thở ?? Vậy con người sống có mục tiêu hay là không ? Tại sao tại sao tại sao ? Đó là câu hỏi của nhân loại để có thể phát triển, cải tạo thế giới. Vậy mình hiện đang sống vì cái gì ? Câu hỏi đó mình đã đặt ra từ rất lâu, nhưng chưa bao giờ mình lại có câu trả lời cho câu hỏi đó. Có thể nói cuộc đời của mỗi con người là một cuốn truyện mà nó chỉ kết thúc khi mình trút hơi thở cuối cùng. Sau 20 năm tồn tại trên trái đất này thì có thể xem cuốn truyện của mình cũng đã dày lên một cách đáng kể. Có một lần đứng từ ban công kí túc xá nhìn ra thành phố Hà Nội, mình tự hỏi mình đứng ở vị trí nào trong cái xã hội luôn thay đổi này. Mình đang mặc trên người một bộ đồ màu xanh, và lúc này đây mình cực kì ghét cái màu này. Vì nó mà mình gặp phải rất nhiều chuyện. Chỉ muốn cởi bỏ bộ đồ này ngay lập tức. Nhưng đó chỉ là muốn, hiện tại mình vẫn phải lệ thuộc vào nó. Hôm nay mình đã có một quyết định, và quyết định này mình tin rằng sẽ tốt cho hai bên. Chắc chắn sẽ bị những người xung quanh phản đối, nhưng một khi mình đã quyết thì sẽ không ai có thẻ ngăn được, hy vọng ba mẹ sẽ hiểu quyết định này của mình, Mình sẽ từ bỏ màu xanh này khi ra btrường. Con biết ba mẹ rất vui khi nhìn thấy con mặc màu áo xanh này, nhưng thuận chiều này là ngược với chiều kia, trên đời không có chuyện gì là tuyệt đối cả, sẽ tới lúc chúng ta đứng trước một quyết định lớn có thể làm thay đổi tương lai ta, có người sẽ thành công nhưng cũng không ít kẻ phải thất bại. Dù có chuyện gì thì mình cũng muốn thử, là quyết định của bản thân nên dù có thất bại cũng sẽ không bao giờ hối hận. Áo xanh đã mang lại cho mình cái nghề, nhưng một ngày nào đó mình sẽ từ bỏ màu áo này để đi theo con đường mình chọn. Không thể nào một chân bước trên 2 xuồng được. Luôn bên anh nhé, anh không thể sống khi không có em được đâu. Đợi anh em nhé, anh yêu em nhiều lắm.

Admin
Admin

https://akkd.forumvi.com