KikA's house
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

18/12

Go down

18/12          Empty 18/12

Bài gửi  Admin Sun Dec 18, 2011 7:07 pm

Đã 2 tuần ko đụng đến cái blog này Very Happy , tuần trước bị bắt trực chiến mới đau hix , kiểm tra nội vụ bị nói là nội vụ ko sạch sẽ ( Chắc tại 20/11 không gửi phong bì cho thằng cha đó  ) . Về tới nhà đúng là sảng khoái , đúng là ko có gì sướng bằng ở nhà . Hồi nãy mẹ hỏi có rảnh thì đi ăn đám cưới ông cậu họ bên ngoại , gia đình đó thì tốt với nhà mình thật , nhưng khi nghĩ đến có những con chó bên nhà ngoại đi cùng thì không muốn đi chút nào . Không phải sợ mà chỉ là ko muốn làm banh cái đám cưới thôi , thằng chó Cường mà nói đụng tới nhà mình chắc nó phải bị mất vài cái răng là ít . Tối hôm trước bà chị nhắn tin , nói sợ không qua nổi trận này , mình đã rep ông trời sẽ cho nhà mình cơ hội vực dậy ! Mình tin là sẽ có cơ hội nhưng không biết chừng nào nó mới tới , Nó tới kịp lúc trước khi tất cả nhà mình kiệt sức vì số nợ ? Có trời mới biết .
Có một hôm đang lướt net thì đọc được 1 bài trên kenh14 , hơi bị giống hoàn cảnh nhà mình bây giờ . Nhớ không lầm tên là mẹ đổ nợ bỏ trốn , an hem tôi có nguy cơ ra ngoài đường . Mình may mắn hơn thằng đó là vì mình đã vào được CA , có nhà nước tài trợ cho tiền học nên sẽ đỡ vất vả hơn . Còn gia đình đó thì thằng anh mới có 17 tuổi , đứa em gái mới học cấp 2 . Tính ra nhà mình cũng còn may hơn thằng đó Very Happy , đúng là nhìn lên mình không bằng ai , nhìn xuống không ai bằng mình . Mình khổ cũng còn người khổ hơn . Thấy mấy đứa bạn có sinh nhật tuổi 18 rất là đẹp , mình cũng thầm ngưỡng mộ họ hix . Nhớ hồi trước nhà có hứa mua cho mình đủ thứ hết , nhà , xe tiền …. , với điều kiện là mình thi đậu vào DHCS . Bây h thì đã đậu rồi , không những 1 trường mà tới 3 trường ( Luật , CS , Y dược =))) nhưng mà chẳng thấy gì ráo . Nhưng mình ko hề thấy buồn hay thất vọng , vì mình đã hiểu được 1 điều , chỉ có đồng tiền mình kím được mới là bền nhất , xài mới an tâm nhất . Không biết mình đã già trước tuổi hay trưởng thành , nhưng chắc đó là điều tốt !

Admin
Admin

https://akkd.forumvi.com