KikA's house
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

6/7/2015

Go down

6/7/2015                 Empty 6/7/2015

Bài gửi  Admin Mon Jul 06, 2015 7:47 pm

Hơn 1 tuần ở SG, cảm nhận là đã có nhiều sự thay đổi từ cảnh vật đến con người, ai cũng thay đổi một cách khác biệt. SG lúc nào cũng đẹp trong bản thân mình, và từ khi nào mình xem nơi đây như một phần của linh hồn. Ở ngoài Bắc, hễ ai hỏi mình từ đâu thì mình luôn dõng dạc tự hào bảo người SG. Hồi 12, nhớ những khi tan học đi ăn vs tụi bạn, giờ thoắt đã dc 4 năm, tụi bạn cũng sắp tốt nghiệp, còn mình vẫn mài đũng quần ở ngoài kia. Nhiều lúc nghĩ sao hồi đó không chọn quắt trung học đi giờ chắc đi làm kiếm tiền rồi@@. Nhưng đã là con trai, đã quyết định là không được hối hận. Dù khó cũng phải vượt qua cho bằng được, còn hơn 3 năm nữa là xong, với mình thấy nó cũng là khoảng thời gian ko dài mấy, nhiều khi tự hỏi bản thân sau này ra sẽ làm gì, cống hiến được gì cho đất nước, nhưng nhìn lại bản thân thấy mình chẳng bằng ai hic. Than thở xíu cho nhẹ người chứ mình sẽ không bỏ cuộc. Nhiều lúc nản tới mức muốn trùm chăn kín người, ngủ cả ngày cho khỏe. kO bao giờ than những chuyện này vs 3me vì biết họ đặt nhiều hy vọng vào mình, phải cố gắng ko vì bản thân cũng vì người thân của mình. Những lúc đi ra đường buổi tối thấy những em cấp 2 mà mang cái cặp muốn trẹo cột sống nhìn mà thương, ngẫm lại hồi ôn thi đại học cặp mình chỉ có đơn giản vài cuốn tập @@. Gửi các em thế hệ sau anh, DH chắc chắn ko phải là con đường duy nhất dẫn tới thành công, nhưng nó là con đường ngắn nhất. Mình hay nói đùa rằng học DH ra chỉ để làm việc cho những đứa không có bằng DH :d. Cuộc sống là vậy mà, nếu ko tự nâng cao giá trị của bản thân thì sớm muộn cũng bị đào thải. Thôi thì chúc các em may mắn .

P/s:Tuần sau là lại bay ra kia rồi, nhưng có một người mình vẫn chưa gặp được, mong là sẽ sớm được gặp :p

Admin
Admin

https://akkd.forumvi.com

- Similar topics