KikA's house
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

24/5

Go down

24/5               Empty 24/5

Bài gửi  Admin Sun Apr 24, 2011 8:27 pm

Không tin nhan' nao` cho ngày hôm nay ,từ giờ trở đi phải hạn chế nhắn tin với em mới được , nếu bây giờ không tập thì mốt vào CA chắc sẽ chịu đựng không nổi cái cảm giac' mong nhớ em hix . Hôm nay cũng không có gi` quan trọng xảy ra , sáng thức dậy quánh răng rửa mặt rồi lết qua bên Đồng Khởi để học toán , cuộc đời sao khốn nạn gì đâu , học thì nhiều mà vào chẵng được bao nhiu , mà thôi chỉ còn mấy tháng nữa thôi là xong rồi , bay giờ mà không cố gắng chắc năm sau thi lại quá !!!!
Hôm nay em đi làm từ thiện với lớp MKT của em , đã biết mình dễ xúc động mà cứ đi hoài thiệt là... , nhưng như vậy mới đúng là NPKD mà anh yêu chứ , biết quan tâm cho người khác :d . Ah` mà nhắc đến từ thiện mới nhớ lâu lắm rồi mình không có đi làm từ thiện thì phải , chắc cũng được 7 năm rồi , lần cuối cùng mình đi là năm lớp 5 . Mình thì không muốn đi làm từ thiện chút nào , vì cảm thấy mình giúp họ thì giúp được bao nhiêu lần , 5 lần 10 lần hay 100 lần ? Chắc gì những gì mình giúp đã đến được tay họ ? Vì vậy mình phải làm những việc mà có thể giúp được hàng trăm hàng nghàn người . Hôm nay rãnh không biết viết gì thôi thì viết về ước mơ của mình ha :d . Vậy phải kể từ chuyện hồi nhỏ lận hehe Shocked . Nhớ lúc nhỏ ( 6 7 tuổi gì đó ) , nhà mình có 1 người giúp việc , bà đó chăm sóc mình từ khi mình mới vừa ra đời ( Vi ba mẹ đi làm hết rồi Smile) ) . Vì chăm sóc mình lúc nhỏ nên mình thương bà hơn cả mẹ mình , bà chăm sóc mình từng li từng tí một , ngay cả mẹ mình còn không chăm sóc mình bằng bà .Có một lần ba để quên cây súng ở nhà ( 3 3 làm CA muh ) , mình cầm cây súng lên chỉa vào người bả ( Lúc đó không biết nghĩ cái gì mà liều thiệt ) , tính giỡn thôi ai ngờ mặt bả trắng bệt =)) , một người mà bị chỉa súng vào đầu không biết cảm giác như thế nào ha ? => Từ hồi nhỏ đã có máu làm CA rồi Smile) . Khi lớn lên thì mình bắt đầu nhận thức được những gì xung quanh bản thân , thấy được rõ sự việc , chắc một phần do ba mẹ tác động đến mình hehe . Chẵng hạng như công việc của 3 vây , 3 là một người CA tốt ( Theo mình là vậy Smile)) , nhưng ghét nhất mấy ông sếp của 3 , ỷ chức lớn thì cứ bắt 3 đi đây đi đó hoài , ăn nói xấc láo , mặc dù 3 lớn tuổi hơn ổng nhưng vì ổng làm sếp nên 3 phải nhịn , ổng làm sếp thưc chất là do ổng lấy con gái của phó thủ truong CA quận nên ổng mới được như vậy , nếu xét về tài phá án ổng sao = 3 mình , ghét nhất những người lên chức vì quen biết , từ những ngày đó mình đã lập chí phải lên chức thật cao , vì nếu chức mình càng cao thì tiếng nói mình lớn hơn , sẽ làm được những gì mình thích hơn , sẽ trừng trị những kẻ ỷ thế ăn hiếp người khác , nếu với đồng nghiệp đã vậy thì với người dân sẽ như thế nào ? Bây giờ sáng nào cũng thấy một đám đô thị , đi vòng vòng các khu chợ mà ra sức hốt , những việc họ làm không sai vì lấn chiếm lề đường mà , nhưng ghét nhất là thái độ của tụi nó , chãnh chó , cầm lông gà tưởng như lênh tiễn . Chính vì những thằng như vậy thì hình tượng những người làm nhà nước đã bị hủy hoại , vì vậy mình muốn chấn chỉnh lại toàn bộ ngành CA hehe , ước mơ này rất lớn hy vọng mình có thể làm được Very Happy Nói về chiến sĩ CA hiện tai nhé : Chân ngắn , mặt như cái bánh bèo , vòng 2 lớn hơn vòng 1 + vòng 3 vì ăn nhậu quá nhiều Smile) , mấy tụi bạn còn gọi mấy bác Giao Thông là Doremon nữa mới ghê =)) , vi` vay phải cố gắng moi' được , phải cố gắng làm 1 CA tốt hehe . Hôm nay viết toàn về CT , dạo này mình già rồi huhu . Ngày mai là kỉ niệm 4 tháng rồi , yêu em lắm đo' Kiddy ngok' của anh , miss u :X:X:X:X

Admin
Admin

https://akkd.forumvi.com